News Updates
INTERNATIONAL

84 વર્ષ પછી મળી આવ્યો જહાજનો કાટમાળ, આખી સ્ટોરી રહસ્યોથી ભરપૂર છે !

Spread the love

1940 માં, કેનેડિયન જહાજ લેક સુપિરિયરમાં ડૂબી ગયું. હવે 84 વર્ષ બાદ એક રહસ્યમય કહાની સાથેના આ જહાજનો કાટમાળ મળી આવ્યો છે. સુપિરિયર લેક અંદાજે 32,000 ચોરસ મીટરમાં ફેલાયેલું છે અને અનુમાન છે કે આ તળાવમાં મોટી માત્રામાં કાટમાળ છે.

સમુદ્ર અને તળાવોમાં કેટલીક એવી જગ્યાઓ છે જે ખૂબ જ રહસ્યમય છે. જ્યાં જહાજો વારંવાર અકસ્માતનો ભોગ બને છે. જ્યારે તમે આવા સ્થળો વિશે વિચારો છો, ત્યારે તમે કદાચ પ્રથમ નામ કેરેબિયન સમુદ્રમાં બર્મુડા ત્રિકોણ વિશે વિચારશો. આ સિવાય પણ એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં ઘણા જહાજો રહસ્યમય રીતે ગુમ થયા હતા. અને પછી વર્ષો પછી વહાણનો કાટમાળ પણ મળી આવ્યો.

84 વર્ષ પહેલા ડૂબી ગયેલા જહાજનો કાટમાળ આવા જ એક રહસ્યમય ખૂણામાંથી બહાર આવ્યો છે. અત્યાર સુધી તેનું ડૂબવું વિશ્વના સૌથી મોટા રહસ્યોમાંનું એક હતું. આ અકસ્માત ઉત્તર અમેરિકામાં થયો હતો.

વર્ષ હતું 1940 અને તારીખ હતી 1લી મે. S.S. નામનું કેનેડિયન જહાજ. આર્લિંગ્ટન, તે લેક ​​સુપિરિયરની મધ્યમાં તોફાની હવામાનમાં ફસાઈ ગયો હતો અને ડૂબી ગયો હતો. હવે લેક ​​સુપિરિયર વિશે થોડું જાણીએ. લેક સુપિરિયર એ વિસ્તારની દૃષ્ટિએ વિશ્વનું સૌથી મોટું તાજા પાણીનું તળાવ છે અને વોલ્યુમની દૃષ્ટિએ ત્રીજું સૌથી મોટું તળાવ છે. સમજો કે વિશ્વના તાજા પાણીનો 10% જથ્થો તેમાં ઉપસ્થિત છે.

સરોવર સદીઓથી મુખ્ય વ્યાપારી શિપિંગ કોરિડોર તરીકે સેવા આપે છે. અંદાજે 32,000 ચોરસ મીટરમાં ફેલાયેલા આ તળાવમાં સેંકડો ભંગાર હોવાનો અંદાજ છે. હવે 84 વર્ષ બાદ આ જહાજનો અમુક ભંગાર મળી આવ્યો છે. આ કાટમાળ શોધવો એ સામાન્ય બાબત નથી. આનાથી પરિવારને એવા પ્રશ્નોના કેટલાક જવાબો મળશે જેની તેઓ વર્ષોથી રાહ જોઈ રહ્યા હતા.

વહાણમાં બની આ રહસ્યમય ઘટના!

વાસ્તવમાં જ્યારે આ જહાજ 1940માં ડૂબી ગયું ત્યારે તેની સાથે એક રહસ્યમય ઘટના બની હતી. તેમનો જીવ જોખમમાં છે તે જોઈને જહાજના ક્રૂ લાઈફ બોટમાં ચડ્યા. તેની સાથે જહાજમાં તેનો કેપ્ટન પણ હાજર હતો. નામ હતું ફ્રેડરિક બર્ક, જે ટેટી બગ તરીકે ઓળખાતા હતા. ફ્રેડરિક બર્ક લાઇફ બોટમાં સવાર થયા પછી ક્રૂએ મદદનો હાથ લંબાવ્યો. પરંતુ તે જ ક્ષણે તેણે એક વિચિત્ર દૃશ્ય જોયું. ફ્રેડરિક બર્ક તેમની સામે હાથ હલાવતો હતો. થોડી જ ક્ષણોમાં કેપ્ટન અને જહાજ પાણીમાં સમાઈ ગયા હતા.

કેપ્ટનનું વિચિત્ર વર્તન હજુ પણ રહસ્ય જ છે. ગ્રેટ લેક્સ શિપવ્રેક હિસ્ટોરિકલ સોસાયટીના સંશોધકોના જણાવ્યા અનુસાર, તે દિવસે જહાજનું શું થયું તે ક્યારેય જાહેર નહીં થાય તેવી શક્યતા છે. હિસ્ટોરિકલ સોસાયટીના સંશોધક ડેન ફાઉન્ટેને કહ્યું કે પ્રશ્ન એ છે કે અકસ્માત સમયે તે શું કહી રહ્યો હતો. શું તે લાઇફબોટ પકડવાની વાત કરી રહ્યો હતો કે ગુડબાય?

જહાજનો ભંગાર કેવી રીતે મળ્યો?

આર્લિંગ્ટન જહાજની શોધ મિશિગનના નેગૌનીના રહેવાસી, ફાઉન્ટેન નામના માણસને આભારી છે. ફાઉન્ટેન લગભગ એક દાયકાથી જહાજના ભંગારોની શોધમાં લેક સુપિરિયરમાં રિમોટ સેન્સિંગ કરી રહ્યું છે. ફાઉન્ટેને હિસ્ટોરિકલ સોસાયટીનો સંપર્ક કર્યો અને આ રીતે ગયા વર્ષે આર્લિંગ્ટનની શોધ થઈ.


Spread the love

Related posts

કેનેડામાં ખાલિસ્તાનીઓએ તિરંગો ફાડી ભારતનું અપમાન કર્યું:વાનકુવરમાં દૂતાવાસની બહાર પ્રદર્શન;PM મોદીનું પણ અપમાન, કેનેડાએ ભારતમાં તેના નાગરિકોને સતર્ક રહેવા જણાવ્યું

Team News Updates

રશિયન યુદ્ધ જહાજો 13,000 કિમી પેટ્રોલિંગ કર્યા પછી પરત ફર્યા:જાપાન- અમેરિકાની નજીકથી પસાર થયા; ચાઈનીઝ જહાજો સાથે પેસિફિક મહાસાગરમાં પેટ્રોલિંગ કર્યું

Team News Updates

ન્યૂયોર્કમાં પૂરના કારણે પરિસ્થિતિ વણસી, જનજીવન અસ્તવ્યસ્ત, ફ્લાઈટો અને ટ્રેનો રદ્દ, જુઓ-Photo

Team News Updates