News Updates
BUSINESS

₹1000 કરોડનું કેશ બેલેન્સ છે,OYOનો નાણાકીય વર્ષ 2024માં રૂ. 100 કરોડનો નફો,કંપનીએ પ્રથમ વખત નફો કર્યો, રિતેશ અગ્રવાલે કહ્યું

Spread the love

ઓનલાઈન હોટેલ બુકિંગ કંપની OYOએ નાણાકીય વર્ષમાં પ્રથમ વખત નફો કર્યો છે. નાણાકીય વર્ષ 2024માં કંપનીનો નેટ પ્રોફિટ 100 કરોડ રૂપિયા રહ્યો છે. કંપનીના સ્થાપક રિતેશ અગ્રવાલે ગઈ કાલે આ માહિતી આપી હતી.

તેમણે સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર લખ્યું- એક ખુશ ગ્રાહક અથવા હોટેલ પાર્ટનર મારા ચહેરા પર સૌથી મોટું સ્મિત લાવે છે, FY24 માટે અમારી પ્રથમ ફાઈનાન્શિયલે મને પણ નમ્ર બનાવ્યો છે. નેટ પ્રોફિટ સાથે અમારું પ્રથમ નાણાકીય વર્ષ આશરે રૂ. 100 કરોડ હતું.

આ પોઝિટિવ EBITDAનું આ સતત આઠમું ક્વાર્ટર છે અને અમારી પાસે અંદાજે ₹1000 કરોડનું રોકડ બેલેન્સ પણ છે. રિતેશે જણાવ્યું હતું કે ગ્લોબલ ક્રેડિટ રેટિંગ ફર્મ ફિચે પણ અમારા ઈમ્પ્રુવ પર્ફોમન્સ અને સ્ટ્રોંગ કેશ ફ્લો પર ધ્યાન આપ્યું છે, જેનાથી અમારા ક્રેડિટ રેટિંગમાં સુધારો થયો છે.

રિતેશ અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે હું માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ નોર્ડિક, સાઉથ ઈસ્ટ એશિયા, યુએસ અને યુકે જેવા અન્ય મુખ્ય બજારોમાં પણ ઉભરતા પ્રવાસન ટ્રેન્ડ, આધ્યાત્મિક યાત્રા, બિઝનેસ ટ્રાવેલ અને ડેસ્ટિનેશન વેડિંગ સાથે ગ્રોથ જોઈ રહ્યો છું.

વૈશ્વિક ક્રેડિટ રેટિંગ ફર્મ ફિચ રેટિંગ્સે આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં ઓયોની પેરેન્ટ કંપની ઓરાવેલ સ્ટેજનું રેટિંગ ‘B-‘ માંથી બી કર્યું હતું. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, નાણાકીય વર્ષ 2023-24માં OYOએ તેના પ્લેટફોર્મ પર લગભગ 5 હજાર હોટલ અને 6 હજાર ઘરો ઉમેર્યા છે.

Oyo ફરીથી IPO માટે ડ્રાફ્ટ રેડ હેરિંગ પ્રોસ્પેક્ટસ (DRHP) ફાઇલ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. ન્યૂઝ એજન્સી પીટીઆઈએ 18 મેના રોજ અહેવાલ આપ્યો હતો કે ઓયો ટૂંક સમયમાં ડોલર બોન્ડના વેચાણ દ્વારા $450 મિલિયન એકત્ર કરવા માટે તેની રિ-ફાઈનાન્સિંગ યોજનાને ફાઈનલ કરવા રહી છે.

જેપી મોર્ગન 9% થી 10% ના અંદાજિત વાર્ષિક વ્યાજ દરે ડોલર બોન્ડના વેચાણ દ્વારા રિ-ફાઈનાન્સિંગ ​​​​​​​ માટે અગ્રણી બેંકર બની શકે છે. ઓયોએ તેના હાલના DRHPને પાછું ખેંચવા માટે માર્કેટ રેગ્યુલેટર સિક્યોરિટીઝ એક્સચેન્જ બોર્ડ ઓફ ઈન્ડિયા (SEBI) પાસે પહેલેથી જ અરજી કરી છે. કંપની બોન્ડ ઇશ્યૂ પછી સેબીમાં અપડેટેડ DRHP ફાઇલ કરવા માગે છે.

DRHP એ એવા દસ્તાવેજો છે જેમાં કંપની IPOનું આયોજન કરી રહી છે તે વિશે જરૂરી માહિતી ધરાવે છે. તે સેબીમાં દાખલ કરવામાં આવે છે.

તે કંપનીની નાણાકીય બાબતો, તેના પ્રમોટર્સ, કંપનીમાં રોકાણ કરવાના જોખમો, ભંડોળ ઊભું કરવાના કારણો, ભંડોળનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવામાં આવશે, વગેરે વિશેની મહત્વપૂર્ણ માહિતી પૂરી પાડે છે.

  • વ્યાપાર વિસ્તારવા માટે: જ્યારે પણ કોઈ કંપની IPO લોન્ચ કરવાનું નક્કી કરે છે, ત્યારે તે સામાન્ય રીતે તેના બિઝનેસને વિસ્તારવા માટે મૂડી એકત્ર કરવા માંગે છે. આ સાથે, કંપનીને તેના વ્યવસાયને વિસ્તૃત કરવા માટે જરૂરી ભંડોળ મળે છે અને તેને લોન લેવાની જરૂર નથી.
  • બ્રાન્ડિંગમાં મદદઃ એક્સચેન્જ પર લિસ્ટિંગ થયા પછી તે કંપનીને બ્રાન્ડિંગ કરવામાં મદદ કરે છે. આ કારણે લોકો તે કંપની વિશે વધુ જાણવાનું શરૂ કરે છે.
  • જોખમ વહેંચણી: જ્યારે તમે કોઈ કંપનીના શેર ખરીદો છો, ત્યારે તમે પણ તેના પ્રમોટરની જેમ જોખમમાં ભાગીદાર બનો છો. તમે કેટલા શેર ધરાવો છો તેના પર જોખમ આધાર રાખે છે. પરંતુ પ્રમોટર તેના જોખમને ઘણા લોકોમાં વહેંચવામાં ચોક્કસપણે સફળ થાય છે.

Spread the love

Related posts

ટાટા ટેકનોલોજીસના આઈપીઓમાં લિસ્ટિંગ સાથે જ દરેક લોટ પર રૂપિયા 21000 નો નફો મળ્યો

Team News Updates

ગૌતમ અદાણીને લાગી લોટરી ! 21,580 કરોડ આવશે ખાતામાં ! મોટા સ્તરે ચાલી રહી છે ચર્ચા

Team News Updates

ટાટાએ ભારત મોબિલિટી એક્સ્પોમાં ઈકો-ફ્રેન્ડલી કાર રજૂ કરી:Nexon iCNG કોન્સેપ્ટ મોડલ જાહેર, મારુતિએ વેગનઆર ફ્લેક્સ-ફ્યુઅલ મોડલ રજૂ કર્યું

Team News Updates