News Updates
NATIONAL

PM મોદીએ પૂણેના દગડુશેઠ મંદિરમાં પૂજા કરી:મેટ્રોને લીલી ઝંડી આપશે; શરદ પવારની હાજરીમાં લોકમાન્ય તિલક રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર આપવામાં આવશે

Spread the love

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી મંગળવારે (1 ઓગસ્ટ) સવારે 11 વાગ્યે મહારાષ્ટ્રના પુણે પહોંચ્યા છે. અહીં સૌ પ્રથમ પીએમ મોદીએ દગડુશેઠ મંદિરમાં ગણપતિ મંદિરમાં પૂજા કરી હતી. આ પછી તેઓ એસપી કોલેજના મેદાનમાં એક કાર્યક્રમમાં હાજરી આપશે. મહારાષ્ટ્રના સીએમ એકનાથ શિંદે અને ડેપ્યુટી સીએમ દેવેન્દ્ર ફડણવીસે પુણે એરપોર્ટ પર પીએમનું સ્વાગત કર્યું હતું.

અહીં તેમને તિલક મેમોરિયલ ટેમ્પલ ટ્રસ્ટ દ્વારા લોકમાન્ય તિલક રાષ્ટ્રીય પુરસ્કારથી સન્માનિત કરવામાં આવશે. આ કાર્યક્રમમાં મુખ્ય અતિથિ તરીકે એનસીપી પ્રમુખ શરદ પવાર હાજર રહેશે. જોકે, મુખ્ય ટ્રસ્ટી દીપક તિલક વતી પીએમને એવોર્ડ આપવામાં આવશે.

પૂણેની તેમની મુલાકાત દરમિયાન, પીએમ શહેરની નવી મેટ્રોને લીલી ઝંડી આપશે. આ ઉપરાંત તેઓ અનેક વિકાસ યોજનાઓનું ઉદ્ઘાટન અને શિલાન્યાસ પણ કરશે. પીએમ મોદીની મુલાકાતનો મહારાષ્ટ્ર કોંગ્રેસે વિરોધ કર્યો છે. તેઓએ શહેરમાં ઘણી જગ્યાએ PM GO BACKના પોસ્ટર લગાવ્યા છે.

વિપક્ષની પાર્ટીઓ શરદના પીએમ સાથે સ્ટેજ શેર કરવાનો વિરોધ કરી રહ્યા છે
PM મોદી સાથે શરદ પવારનું સ્ટેજ શેર કરવું વિપક્ષી ગઠબંધન I.N.D.I.A.ના નેતાઓને ગમ્યું નથી. કૉંગ્રેસના નેતાઓ, ખાસ કરીને મુંબઈમાં વિપક્ષની આગામી બેઠક પહેલાં શરદ પવાર મોદી સાથે દેખાવાથી ખોટો સંદેશ જશે તેવી ચિંતા છે. વિપક્ષને એવી પણ શંકા છે કે ભાજપ જાણી જોઈને આવું કરી રહ્યું છે જેથી વિપક્ષ વિભાજિત દેખાય.

પીએમ પૂણે મેટ્રોના બે કોરિડોરનું ઉદ્ઘાટન કરશે
PMO અનુસાર, PM બપોરે 12.45 વાગ્યે પુણે મેટ્રોના પ્રથમ તબક્કાના બે કોરિડોર પર મેટ્રો સેવાઓનું ઉદ્ઘાટન કરશે. આ મેટ્રો ફુગેવાડી સ્ટેશનથી સિવિલ કોર્ટ સ્ટેશન અને ગરવારે કોલેજ સ્ટેશનથી રૂબી હોલ ક્લિનિક સ્ટેશન સુધી દોડશે.

વડાપ્રધાને 2016માં આ પ્રોજેક્ટનો શિલાન્યાસ કર્યો હતો. આ શિવાજી નગર, સિવિલ કોર્ટ, પુણે મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન ઓફિસ, પુણે આરટીઓ અને પુણે રેલવે સ્ટેશનને પુણે શહેર સાથે જોડશે.

સિવિલ કોર્ટ મેટ્રો સ્ટેશન દેશના સૌથી ઊંડું ભુગર્ભ મેટ્રો સ્ટેશનોમાંનું એક છે, જેનું સૌથી ઊંડું ભુગર્ભ બિંદુ 33.1 મીટર છે. આ સ્ટેશનની છત એવી રીતે બનાવવામાં આવી છે કે સૂર્યપ્રકાશ સીધો પ્લેટફોર્મ પર પડે.

વેસ્ટમાંથી વીજળી ઉત્પન્ન કરવાના પ્લાન્ટનું ઉદ્ઘાટન કરશે
પીએમ પિંપરી ચિંચવડ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન હેઠળ વેસ્ટ ટુ એનર્જી પ્લાન્ટનું પણ ઉદ્ઘાટન કરશે. લગભગ 300 કરોડ રૂપિયાના ખર્ચે બનેલા આ પ્લાન્ટમાં કચરામાંથી વીજળી ઉત્પન્ન કરવામાં આવશે, જેમાં વાર્ષિક આશરે 2.5 લાખ મેટ્રિક ટન કચરાનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

PMAY હેઠળ લોકોને મકાનો સોંપવામાં આવશે
આ ઉપરાંત પીએમ મોદી પ્રધાનમંત્રી આવાસ યોજના હેઠળ PCMC દ્વારા બાંધવામાં આવેલા 1,280 ઘરો અને પુણે મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન દ્વારા બનાવવામાં આવેલા 2,650 PMAY ઘરો લાભાર્થીઓને સોંપશે. પીએમ PCMC દ્વારા બાંધવામાં આવનાર લગભગ 1,190 PMAY ઘરો અને પુણે મેટ્રોપોલિટન રિજન ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી દ્વારા બાંધવામાં આવનાર 6,400 થી વધુ ઘરોનો શિલાન્યાસ પણ કરશે.

રાષ્ટ્રના વિકાસ માટે કામ કરનારાઓને લોકમાન્ય એવોર્ડ આપવામાં આવે છે
PMO અનુસાર, લોકમાન્ય તિલક રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર એવા લોકોને આપવામાં આવે છે જેમણે રાષ્ટ્રની પ્રગતિ અને વિકાસ માટે કામ કર્યું છે. તેમના યોગદાનને માત્ર નોંધપાત્ર અને અસાધારણ તરીકે જ જોઈ શકાય છે. આ પુરસ્કાર દર વર્ષે 1 ઓગસ્ટના રોજ લોકમાન્ય તિલકની પુણ્યતિથિએ આપવામાં આવે છે.

વડાપ્રધાન મોદી પહેલાં, આ પુરસ્કાર ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડૉ. શંકર દયાલ શર્મા અને પ્રણવ મુખર્જી, ભૂતપૂર્વ વડાપ્રધાન ઈન્દિરા ગાંધી, અટલ બિહારી વાજપેયી અને મનમોહન સિંહ ઉપરાંત પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ એનઆર નારાયણમૂર્તિ અને ‘મેટ્રો મેન’ ઈ શ્રીધરન જેવા 40 દિગ્ગજોને આપવામાં આવ્યો છે.


Spread the love

Related posts

PM Modi-Bill Gates: બિલ ગેટ્સ સાથે મુલાકાત પર બોલ્યા PM મોદી, ‘હું મારા દેશમાં ડિજિટલ ભાગલા નહીં પડવા દઉં’

Team News Updates

યુવકે ફ્લાઇટમાં રેલવે મંત્રીને આઈડિયા આપ્યો:પેપર નેપકીન પર પ્રપોઝલ લખી આપી; ઉતર્યાની 6 મિનિટમાં જ કોલ આવ્યો

Team News Updates

દમણના દરિયાકિનારે જોવા મળ્યા બેદરકારીના દ્રશ્યો, મોટી સંખ્યામાં પ્રવાસીઓ દેખાયા, જૂઓ Photos

Team News Updates