News Updates
BUSINESS

ન્યુ જનરેશન ‘મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLC’ ભારતમાં લૉન્ચ થઈ:6.2 સેકન્ડમાં 0 થી 100ની સ્પીડ પકડવાનો દાવો, કિંમત ₹73.5 લાખથી શરૂ થાય છે

Spread the love

મર્સિડીઝ-બેન્ઝ ઈન્ડિયાએ આજે ​​ભારતમાં સેકન્ડ જનરેશન GLC લોન્ચ કર્યું છે જેની શરૂઆતી કિંમત રૂ. 73.5 લાખ, એક્સ-શોરૂમ છે. નવું GLC જૂના વર્ઝન કરતાં લગભગ રૂ. 11 લાખ મોંઘું છે. કંપનીએ આ કારને બે વેરિઅન્ટમાં રજૂ કરી છે – ‘GLC 300 4Matic’ અને ‘GLC 220d 4Matic’, પરંતુ તેના ‘GLC200’ વેરિઅન્ટને હવે નવા વેરિઅન્ટ દ્વારા બદલવામાં આવ્યું છે.

લક્ઝરી એસયુવીમાં ઘણા કોસ્મેટિક ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે, તેની સાથે નવા ફીચર્સ પણ ઉમેરવામાં આવ્યા છે. કંપનીનો દાવો છે કે આ કાર 6.2 સેકન્ડમાં 0 થી 100 સુધીની ઝડપ પકડી શકે છે. કારનું પેટ્રોલ વેરિઅન્ટ 14.7 kmplનું માઈલેજ આપે છે, જ્યારે ડીઝલ વેરિઅન્ટ 19.4 kmplનું માઈલેજ આપે છે. નવી મર્સિડીઝ બેન્ઝ GLC ઓડી Q5, BMW X3 અને Volvo XC60 સાથે સ્પર્ધા કરશે.

2023 મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLC : વેરિઅન્ટ્સ અને કિંમતો

વેરિયન્ટકિંમત (એક્સ-શોરૂમ)
GLC 300₹73.5 લાખ
GLC 220D₹74.5 લાખ

10મી ઓગસ્ટથી ડિલિવરી શરૂ થશે
લક્ઝરી કાર બનાવતી જર્મન કંપનીએ SUV સેગમેન્ટની કારનું બુકિંગ શરૂ કરી દીધું છે. ખરીદદારો રૂ. 1.50 લાખની ટોકન મની ચૂકવીને સમગ્ર દેશમાં મર્સિડીઝ-બેન્ઝ ઇન્ડિયા ડીલરશીપ તેમજ સત્તાવાર વેબસાઇટ પર એસયુવી બુક કરી શકે છે. કંપનીનું કહેવું છે કે કારને 1500 બુકિંગ મળ્યા છે અને તેની ડિલિવરી 10 ઓગસ્ટથી શરૂ થશે.

મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLC: એન્જિન વિશિષ્ટતાઓ
નવી મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLCને બે એન્જિન વિકલ્પો મળે છે. પ્રથમ 2.0-લિટર 4-સિલિન્ડર પેટ્રોલ 300 4MATIC એન્જિન આપવામાં આવ્યું છે, જે 258 એચપીનો પાવર અને 400 એનએમનો ટોર્ક જનરેટ કરે છે. હળવા-હાઇબ્રિડ ઇન્ટિગ્રેટેડ સ્ટાર્ટર જનરેટર (ISG) સાથે જોડાયેલું, આ એન્જિન 281 hp અને 600 Nm ટોર્ક ઉત્પન્ન કરે છે.

બીજું 2.0-લિટર 4-સિલિન્ડર ડીઝલ 220d 4-મેટિક એન્જિન ઉપલબ્ધ છે, જે 197hp પાવર અને 440 nm ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ એન્જિન હળવા-હાઇબ્રિડ ઇન્ટિગ્રેટેડ સ્ટાર્ટર જનરેટર સાથે 210 hp પાવર અને 640 Nm ટોર્ક ઉત્પન્ન કરે છે.

બંને એન્જિન 9-સ્પીડ ઓટોમેટિક ગિયરબોક્સ સાથે ટ્યુન છે. આ કાર ઓલ વ્હીલ ડ્રાઈવ વિકલ્પ સાથે આવે છે અને તેને ત્રણ ડ્રાઈવિંગ મોડ્સ મળે છે – ઈકો, કમ્ફર્ટ અને સ્પોર્ટ. મર્સિડીઝ-બેન્ઝના જણાવ્યા મુજબ, નવી GLC 6.2 સેકન્ડમાં 0-100 kmphની ઝડપ પકડી શકે છે. તેની ટોપ સ્પીડ 240 kmph છે.

મર્સિડીઝ-બેન્ઝ જીએલસી: બાહ્ય ડિઝાઇન અને પરિમાણો
કંપનીએ સેકન્ડ જનરેશન મર્સિડીઝ-બેન્ઝ જીએલસીના પરિમાણોમાં ફેરફાર કર્યા છે. તેની લંબાઈ 60mm વધારીને 4716 કરવામાં આવી છે. વ્હીલબેસ 15mm વધારીને 2888mm કરવામાં આવ્યો છે. કારની પહોળાઈ 2,075mm જેટલી જ રહે છે, જ્યારે ઊંચાઈ 4mmથી ઘટાડીને 1640mm કરવામાં આવી છે. આ ફેરફાર બાદ હવે કાર વધુ સ્પેસિયસ બની ગઈ છે. તેની બૂટ સ્પેસ પણ 70 લિટર વધારીને 620 લિટર કરવામાં આવી છે.

2023 મર્સિડીઝ-બેન્ઝ જીએલસીના આગળના ભાગમાં રેડિયેટર ગ્રિલ છે જેમાં મોટો મર્સિડીઝ-બેન્ઝ લોગો છે. તે બંને બાજુએ LED હેડલેમ્પ્સ, નવા ડિઝાઇન કરેલા બમ્પર્સ અને ગાર્ડ્સ હેઠળ ક્રોમ ફિનિશ મેળવે છે. પાછળની પ્રોફાઇલને ત્રિ-પરિમાણીય દેખાવમાં LED ટેલ લેમ્પ મળે છે, પાવર્ડ ટેલગેટ અને ગાર્ડ હેઠળ ક્રોમ ફિનિશ. 19-ઇંચના 5-સ્પોક એલોય વ્હીલ્સ સિવાય એસયુવીની સાઇડ પ્રોફાઇલ સમાન રહે છે. બાજુ પર, કારને ઢાળવાળી છતની લાઇન મળે છે અને તે મજબૂત બોડી સ્ટેન્સ સાથે આવે છે.

મર્સિડીઝ-બેન્ઝ GLC: આંતરિક ડિઝાઇન અને સુવિધાઓ
વર્તમાન મોડલની સરખામણીમાં નવી મર્સિડીઝ-બેન્ઝ જીએલસીની ઈન્ટિરિયર ડિઝાઈનમાં ઘણા ફેરફારો કરવામાં આવ્યા છે. કારને હવે પિનસ્ટ્રાઇપ પેટર્ન સાથે નવું ડેશબોર્ડ મળે છે. આ સિવાય, 2023 GLC ને 3 અપહોલ્સ્ટરી કલર વિકલ્પો – સિએના બ્રાઉન, બ્લેક અને મેચિયાટો બેજ સાથે ઓફર કરવામાં આવી છે. SUVને એડજસ્ટેબલ થ્રી-સ્પોક સ્ટીયરિંગ વ્હીલ, ‘મર્સિડીઝ મી’ કનેક્ટેડ કાર ટેક્નોલોજી અને 15-સ્પીકર બર્મેઇસ્ટર સાઉન્ડ સિસ્ટમ પણ મળે છે.

કમ્ફર્ટ ફીચર્સની વાત કરીએ તો, કારમાં નવા NT7 ઈન્ટરફેસ સાથે 11.9 ઈંચ પોટ્રેટ-સ્ટાઈલ સેન્ટ્રલ ટચસ્ક્રીન ઈન્ફોટેનમેન્ટ સિસ્ટમ, વાયરલેસ કારપ્લે અને એન્ડ્રોઈડ ઓટો, 12.3 ઈંચ ડિજિટલ ઈન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર અને વોઈસ રેકગ્નિશન, 64-કલર એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ, એર પ્યુરિફાયર, એક વિશાળ પેનોરેમિક સનરૂફ અને ગરમ આગળની બેઠકોનો સમાવેશ કરે છે. સુરક્ષા માટે કારમાં 7 એરબેગ્સ, 360 ડિગ્રી કેમેરા અને ટાયર પ્રેશર મોનિટરિંગ સિસ્ટમ (TPMS) જેવા ફીચર્સ આપવામાં આવ્યા છે. આ વાહનમાં ADAS ફીચર વૈકલ્પિક છે.


Spread the love

Related posts

ભારતમાં ત્રણ પ્રકારની ગેમ પર પ્રતિબંધ મૂકાશે:સટ્ટાબાજી, હાનિકારક અને વ્યસનકારક રમતો પર સરકારની નજર, નિયમોની બ્લુ પ્રિન્ટ તૈયાર

Team News Updates

શેરબજારમાં આજે ઉછાળો:સેન્સેક્સ 85 પોઈન્ટ વધીને 63,228 પર બંધ થયો, ટાટા કન્ઝ્યુમર શેર 5.17% ઉછળ્યો

Team News Updates

સેન્સેક્સ 65 હજારને પાર:શેરબજાર ઓલ ટાઇમ હાઈ, મોંઘવારી ઘટવા સહિત 5 કારણોથી બજારમાં તેજી

Team News Updates