News Updates
NATIONAL

ખાલિસ્તાની-ગેંગસ્ટર નેટવર્ક સામે NIAની કાર્યવાહી:પંજાબ-હરિયાણા અને રાજસ્થાન સહિત 6 રાજ્યોમાં 51 સ્થળો પર દરોડા, બેની ધરપકડ

Spread the love

નેશનલ સિક્યુરિટી એજન્સી (NIA) એ બુધવારે 6 રાજ્યોમાં ખાલિસ્તાન અને ગેંગસ્ટર નેટવર્ક વિરુદ્ધ એક સાથે કાર્યવાહી કરી હતી. એજન્સીએ બુધવારે સવારે પંજાબ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, દિલ્હી-એનસીઆર, ઉત્તરપ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં 51 સ્થળોએ એક સાથે દરોડા પાડ્યા હતા.

આ કાર્યવાહી લોરેન્સ, બંબીહા અને અર્શ ડલ્લા ગેંગના સહયોગીઓ સાથે જોડાયેલા સ્થળો પર કરવામાં આવી રહી છે. ખાલિસ્તાની આતંકવાદી અર્શ ડલ્લાના નજીકના જોરા સિંહની પંજાબના ફિરોઝપુરથી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. તેના મોબાઈલમાં અર્શ ડલ્લા સાથે ચેટિંગના પુરાવા મળ્યા છે. રાજસ્થાનના જેસલમેરથી એક શકમંદની અટકાયત કરવામાં આવી છે. તેની પૂછપરછ ચાલી રહી છે.

ન્યૂઝ એજન્સી ANI અનુસાર પંજાબમાં લગભગ 30 અને હરિયાણામાં 4 જગ્યાઓ પર દરોડા પાડવામાં આવ્યા છે. NIAએ યુપીના પીલીભીત, લખીમપુર ખેરી, અલીગઢ, સહારનપુરમાં દરોડા પાડ્યા છે. તપાસ એજન્સીની આ કાર્યવાહી એવા સમયે સામે આવી છે જ્યારે ભારત અને કેનેડા વચ્ચે ખાલિસ્તાની આતંકવાદી હરદીપ સિંહ નિજ્જરની હત્યાને લઈને વિવાદ ચાલી રહ્યો છે.

પંજાબના ફિરોઝપુર, ભટિંડા, લુધિયાણા, મોગા, ફરીદકોટ, પટિયાલા, બરનાલા અને માનસામાં દરોડા પાડવામાં આવ્યા છે. ભટિંડામાં બુધવારે સવારે લગભગ 6 વાગ્યે NIAની બે ટીમો રામપુરા અને મોડ મંડી પહોંચી હતી. ટીમ જેઠુકે ગામમાં ગુરપ્રીત સિંહ ઉર્ફે ગુરીના ઘરે સર્ચ કરી રહી છે. ગુરી હત્યા સહિત અનેક કેસમાં ભટિંડા પોલીસનો વોન્ટેડ આરોપી છે. એક ટીમ હેરી મોરના ઘરે પહોંચી છે. હેરીનું નામ પણ કેટલાક કેસોમાં છે.

NIAની ટીમ અડધી રાત્રે રાજસ્થાનના 13 જિલ્લામાં પહોંચી હતી
NIAની ટીમો રાજસ્થાનના 13 જિલ્લા, હનુમાનગઢ, ઝુંઝુનુ, ગંગાનગર, જોધપુર, બિકાનેર, જેસલમેર, સીકર, પાલી, જોધપુર ગ્રામીણ, બાડમેર, કોટા ગ્રામીણ, ભીલવાડા અને અજમેરમાં હાજર છે અને સર્ચ કરી રહી છે. NIA જે સ્થળો પર દરોડા પાડી રહી છે ત્યાંના લોકોના બેંક ખાતામાં થયેલા ટ્રાન્ઝેક્શનની પણ તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. હાલમાં જ ખાલિસ્તાનીઓના નવા નકશામાં રાજસ્થાનના 10થી વધુ જિલ્લાઓ પણ દર્શાવવામાં આવ્યા છે.

NIAની ટીમે ઉત્તરાખંડના ઉધમસિંહનગરના બાઝપુરમાં દરોડા પાડ્યા છે. અહીં ધનસરા ગામમાં શકીલ અહેમદના ઘરે સર્ચ કરવામાં આવી રહ્યું છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર શકીલ અહેમદ બાઝપુરમાં ગન હાઉસ ચલાવે છે. તેના પર ખાલિસ્તાન સમર્થકોને ગેરકાયદેસર રીતે હથિયાર સપ્લાય કરવાનો આરોપ છે.

છેલ્લા સાત દિવસમાં ખાલિસ્તાની નેટવર્ક સામે NIAની આ બીજી મોટી કાર્યવાહી છે. અગાઉ 21 સપ્ટેમ્બરે NIAએ પંજાબ અને હરિયાણામાં ગેંગસ્ટર ગોલ્ડી બરાડ સાથે જોડાયેલા 1 હજારથી વધુ સ્થળો પર દરોડા પાડ્યા હતા. ગોલ્ડી બરાડ એનઆઈએના મોસ્ટ વોન્ટેડ ગુનેગારોમાં સામેલ છે. કેનેડાના વિનીપેગમાં હાલમાં ગેંગસ્ટર સુખા દુનેકેની હત્યામાં તેની સંડોવણી હોવાની શંકા છે.

નેશનલ ઈન્વેસ્ટિગેશન એજન્સી (NIA)એ પંજાબ અને ચંદીગઢમાં ખાલિસ્તાની આતંકવાદી ગુરપતવંત સિંહ પન્નુની મિલકતો જપ્ત કરી છે. પન્નુ પ્રતિબંધિત સંગઠન શીખ ફોર જસ્ટિસ (SFJ)ના વડા છે. તે કેનેડા અને અન્ય દેશોમાં ભારત વિરોધી વાતો કરતો રહે છે. તાજેતરમાં કેનેડા-ભારત વિવાદમાં તેણે કેનેડામાં રહેતા હિંદુઓને પણ ધમકી આપી હતી.

કેનેડામાં ખાલિસ્તાની આતંકવાદી હરદીપ સિંહ નિજ્જરની હત્યામાં છ લોકો સામેલ હતા. આ દાવો અમેરિકન ન્યૂઝ વેબસાઈટ વોશિંગ્ટન પોસ્ટે કર્યો છે. વેબસાઈટે કેનેડાના સરેમાં નિજ્જરની હત્યાના સીસીટીવી ફૂટેજ મેળવ્યા છે. જે તેણે પોલીસને પણ સોંપી દીધો છે.


Spread the love

Related posts

યમુનાનું રોદ્ર સ્વરુપ, દિલ્હી જળબંબાકાર:દિલ્હીમાં 23 હજાર લોકોનું રેસ્ક્યુ; સુપ્રીમ કોર્ટ પાસે પાણી ભરાયા, રાજઘાટ પાણીમાં ગરકાવ

Team News Updates

કપડાં ધોવાના સાબુ-પાવડર ચામડી માટે હાનિકારક:ફેફસાં અને આંખોને પણ નુકસાન કરે છે , ચોખાનું પાણી, લીંબુ, બેકિંગ સોડાથી વાસણ ધોવાથી વધારે ફાયદો થાય છે

Team News Updates

રાજકોટના મોજ ડેમમાં નવા નીરની થઇ આવક, ડેમના બે દરવાજા 1 ફૂટ ખોલવામાં આવ્યા

Team News Updates